எஸ்.ஏ.இ. இந்தியா நடத்தும் சர்வதேச போக்குவரத்து மின்மயமாக்கல் சென்னை வர்த்தக மையத்தில் தொடங்கியது

93

சொசைட்டிஆஃப் ஆட்டோமோட்டிவ் இன்ஜினியர்ஸ் இந்தியா மற்றும் மின், மின்னணு பொறியாளர்கள் சங்கம் இணைந்து நடத்தும் சர்வதேச போக்குவரத்து மின்மயமாக்கல் 5வது மாநாடு சென்னை வர்த்தக மையத்தில் தொடங்கியது. இந்தியாவின் மொபிலிட்டி இன்ஜினியரிங் வல்லுநர்களிடையே, அறிவுப் பரவல் மற்றும் திறன் மேம்பாட்டு அமைப்பாக சொசைட்டி ஆஃப் ஆட்டோமோட்டிவ் இன்ஜினியர்ஸ் இந்தியா உள்ளது. மின் வாகன தொழில் துறையை சேர்ந்தவர்கள் ஆவலுடன் எதிர்பார்க்கும் இந்தியா மாநாடு சென்னையில் மூன்று நாட்கள் நடைபெறுகிறது இந்தியவாகன சந்தை வேகமாக வளரும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதாலும், தற்போது உலகின் 3வது பெரிய சந்தையாகஇருப்பதாலும் இந்த மாநாடு பெரும்முக்கியத்துவம் பெறுகிறது. மேலும் அனைத்து பங்கேற்பாளர்களின் திறன்களையும் மேம்படுத்துகிறது.
இந்த மாநாட்டில் 16 நாடுகளைச் சேர்ந்த 500க்கும் மேற்பட்ட பிரதிநிதிகள் கலந்துகொள்வார்கள் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இந்திய அரசாங்கத்தின்முக்கிய முன்னுரிமைகள் மற்றும் கொள்கைத் தலையீடுகள், இந்த 3 நாள் மாநாட்டின் போதுவிவாதிக்கப்படும், இந்த மாநாட்டில் மின் வாகனங்களுக்கு விரைவான தழுவல் மற்றும் வாகனங்களின் மேம்படுத்தப்பட்ட பாதுகாப்பு தரநிலைகள் ஆகியவை பற்றி விவாதிக்கப்படும். வெளிநாட்டில் இருந்து வரும் வல்லுநர்கள் தங்கள் அனுபவங்களைப் பகிர்ந்துகொள்வார்கள், வரவிருக்கும் சவால்களுக்கு நடைமுறை தீர்வுகளைக் காண்பார்கள். இந்தியா 2070க்குள் நிகர பூஜ்ஜிய உமிழ்வு இலக்கை அடைய உள்ளது.
N. பாலசுப்ரமணியன், மாநாடு தலைவர், உலகெங்கிலும் உள்ள வல்லுநர்கள் பங்கேற்கும் இந்த சர்வதேச மாநாட்டின் முக்கியத்துவத்தையும் அவசியத்தையும் எடுத்துரைத்தார். இந்த மாநாட்டில் 4-நிறைவு அமர்வுகள் மற்றும் 3 குழு விவாதங்கள், ‘போக்குவரத்து மின்மயமாக்கல்’ தொடர்பான தலைப்புகளில் 128 தொழில்நுட்ப கட்டுரைகள் இருக்கும். இந்தியாவிலும் வெளிநாட்டிலும் உள்ள தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள், மின் வாகனங்களுக்கு விரைவான தழுவல் பற்றி உரையாற்றுவார்கள்.மின்சாரப் பேருந்துகள் மற்றும் டிரக்குகள் போன்ற பொதுப் போக்குவரத்து உட்பட, கிராமப்புற மற்றும் நகர்ப்புற இயக்கம் உள்ளிட்ட பிரிவுகளில் மின்சார வாகனங்களுக்கு ஒரு சுமூகமான மாற்றம் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

டாக்டர். ஷங்கர் வேணுகோபால், தலைவர்,மாநாட்டு அமைப்பாளர், ‘eAMRIT’ என்ற இலக்கை அடைவதை நோக்கி நாம் நகர்ந்து வருவதால், இ-மொபிலிட்டியை விரைவுபடுத்துவதற்கான மாநாட்டின் கருப்பொருளின் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்தினார். இது இன்னும் கடினமான பணியாகும். வேகமான சார்ஜிங் நிலையங்கள், மாற்றக்கூடிய பேட்டரி மற்றும் புதிய பேட்டரி வேதியியல், அத்துடன் பேட்டரிகளின் எடையைக் குறைத்தல் போன்ற வடிவங்களில் மிகப்பெரிய துணை உள்கட்டமைப்பை உருவாக்குவது மிக பெரிய சவாலாகும்.
தேபாஷிஸ் நியோகி, நிர்வாக இயக்குனர், ரெனால்ட் நிசான் டெக்னாலஜி மற்றும் பிசினஸ் சென்டர், கூறுகையில் “உலகம் முழுவதும் மின் வாகன வளர்ச்சி பல மடங்கு இருக்கும். டிஜிட்டல் திறன்கள் மற்றும் பொறியியல் R&D சுற்றுச்சூழல் அமைப்பு கொண்ட இந்தியா, உலகளாவிய மின் வாகன தொழில்நுட்ப வளர்ச்சிக்கு வழி வகுக்கும்.”

SAEINDIA மூத்த துணைத் தலைவர் டாக்டர். ஜி. நாகராஜன், பொறியியல் மாணவர்களுக்காக எதிர்காலத்தில் நடத்தப்படும் நிகழ்வுகள் குறித்து விரிவாகப் பேசினார். ஐஐடி மெட்ராஸுடன் இணைந்து, 2024 ஆம் ஆண்டில் ஹைப்பர்லூப் போட்டியை நடத்துவதற்கு SAEINDIA அனுமதி அளித்துள்ளது.

சர்வதேச போக்குவரத்து மின்மயமாக்கல் மாநாட்டின் தலைமை விருந்தினராக, Tata Motors Limited இன் தலைவர் மற்றும் CTO ராஜேந்திர பெட்கர் தனது சிந்தனையைத் தூண்டும் உரையைப் பகிர்ந்து கொண்டார். இது நிகழ்வின் கருப்பொருளுக்கு ஏற்ப இருந்தது, இது “eAMRIT – இந்தியாவின் போக்குவரத்துக்கான மின்-மொபிலிட்டி புரட்சியை துரிதப்படுத்துகிறது”.

“நிலைத்தன்மை மற்றும் நிகர பூஜ்ஜிய உமிழ்வுக்கான பயணத்தில், மின் இயக்கம் ஒரு அடித்தள தூணாக வெளிப்படுகிறது. மின் வாகனவளர்ச்சிக்கு தீர்வுகளை உருவாக்குவதில் இந்தியா முக்கியப் பங்கு வகிக்கிறது. உள்ளூர் ஆர் & டி & உற்பத்தியில் கவனம் செலுத்துதல், இது ஈமொபிலிட்டியை ஏற்றுக்கொள்வதைத் துரிதப்படுத்துவதற்கு இன்றியமையாதது.”