மோடி மீண்டும் பிரதமரானால் இந்தியா உலகின் 3வது மிகப்பெரிய பொருளாதார நாடாக மாறும் என அமித்ஷா உறுதி

94

சென்னை, ஜனவரி 2024: மத்திய உள்துறை மற்றும் ஒத்துழைப்பு அமைச்சர் அமித் ஷா குஜராத்தில் ‘அதிர்வுமிக்க குஜராத் உச்சிமாநாட்டின்’ நிறைவு விழாவில் உரையாற்றினார். அப்போது, ‘மோடிஜி மூன்றாவது முறையாக பிரதமராக இருக்கும் போது, உலகின் மூன்றாவது பெரிய பொருளாதாரமாக இந்தியா உருவெடுத்து, உலகின் முன் பெருமையுடன் நிற்கும்’ என, ஷா நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி இரண்டு தசாப்தங்களுக்கு முன்னர் கண்ட ‘அதிர்வுமிக்க குஜராத்’ என்ற தொலைநோக்கு பார்வையின் விளைவை நாம் இன்று காண்கிறோம். தன்னம்பிக்கை மற்றும் முழு வளர்ச்சியடைந்த இந்தியாவை உருவாக்குவதில் ‘அதிர்வுமிக்க குஜராத் உச்சிமாநாட்டின்’ பங்கு முக்கியமானது. திட்டங்கள், கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் முதலீடுகள் மூலம், ‘அதிர்வுமிக்க குஜராத் உச்சிமாநாடு’ குஜராத் மற்றும் ஒட்டுமொத்த நாட்டின் பொருளாதாரத்தையும் பலப்படுத்தியுள்ளது. பல தசாப்தங்களாக, மோடி-ஷா ஜோடி குஜராத் மாதிரியை உருவாக்க உழைத்தனர், அதன் காரணமாக குடிமக்கள் தேசத்தை மோடியிடம் ஒப்படைத்தனர். பிரதமர் நரேந்திர மோடியும், உள்துறை அமைச்சர் அமித்ஷாவும் இன்று பொறுப்பில் உள்ளனர்.உலகம் முழுவதிலும் உற்பத்தி மற்றும் முதலீட்டுக்கு மிகவும் பிடித்தமான இடமாக இந்தியா உள்ளது.

பிரதமரின் தலைமை மற்றும் அமித் ஷாவின் வழிகாட்டுதலின் கீழ், ‘அதிர்வுமிக்க குஜராத் உச்சிமாநாடு’, திட்டங்கள் மற்றும் கண்டுபிடிப்புகளுக்கு ஒரு தளத்தை வழங்குவதன் மூலம் முதலீட்டைக் கொண்டு வர உழைத்துள்ளது, இது முழு நாட்டின் பொருளாதாரத்திற்கும் பயனளிக்கிறது. இதன் விளைவாக, நாட்டின் பல மாநிலங்கள் தொழில் வளர்ச்சிக்காக இந்த மாதிரியை ஏற்றுக்கொண்டன. இன்று உலகெங்கிலும் உள்ள முதலீட்டாளர்கள் கொள்கைகளால் ஈர்க்கப்பட்டு குஜராத்தில் முதலீடு செய்கிறார்கள், வளர்ந்த இந்தியாவின் நுழைவாயில் குஜராத் வழியாக உள்ளது.

மோடி நாட்டின் பிரதமராக பொறுப்பேற்ற போது, இந்தியாவின் பொருளாதாரம் உலக அளவில் 11வது இடத்தில் இருந்தது என்பதும், இன்று பத்தாண்டுகளுக்குள், உலகின் முதல் 5 பொருளாதார நாடுகளில் இந்தியாவும் இடம் பிடித்துள்ளது என்பது அனைவரும் அறிந்த உண்மை. வரும் காலங்களில் இந்தியா உலகின் மூன்றாவது பெரிய பொருளாதார நாடாக மாற உள்ளது.

மோடி மற்றும் ஷா ஜோடி இந்திய அரசியலின் நிலையையும் திசையையும் மாற்றிவிட்டது. உலக அளவில் நாட்டிற்கு புதிய அடையாளத்தை அளித்து, நாட்டின் பொருளாதார வளர்ச்சியை விரைவுபடுத்தி, இந்தியாவுக்கு புதிய அடையாளத்தை ஏற்படுத்தினர். பிரதமர் மோடி 2024ல் மீண்டும் பிரதமராக பொறுப்பேற்பது உறுதி என அமித்ஷா நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.