பெண் சாதனையாளர்களை கவுரவிக்கும் வீ வொண்டர் வுமன் விருதுகளின் 7வது பதிப்பு சென்னையில் நடைபெறவுள்ளது.

75

 

11-ஜூலை-2024, சென்னை: கோவையை சேர்ந்த வீ வொண்டர் வுமன் தொண்டு நிறுவனம்,
வணிகம், பொழுதுபோக்கு, கல்வி மற்றும் செயல்பாடு உள்ளிட்ட பல்வேறு துறைகளில் குறிப்பிடத்தக்க பங்களிப்பைச் செய்த பெண்களுக்கு ஆண்டுதோறும் விருது வழங்கி கவுரவித்து வருகிறது. இந்த நிகழ்ச்சியின் 7வது பதிப்பின் தொடக்க விழா சென்னை அண்ணா நூற்றாண்டு நூலகத்தில் நடைபெற்றது. இந்த நிகழ்ச்சியின் 7வது பதிப்பின் தொடக்கவிழா சென்னை அண்ணா நூற்றாண்டு நூலகத்தில் இன்று நடைபெற்றது. இதற்கான பதாகைகளை திரைப்பட இயக்குனரும் நடிகையுமான திருமதி லக்ஷ்மி ராமகிருஷ்ணன் வெளியிட்டார். புது தில்லியில் உள்ள தேசிய சைபர் பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி அமைப்பின் (என்.சி.எஸ்.ஆர்.சி) இயக்குநரும், இந்திய ரஷ்ய தகவல் தொழில்நுட்ப கூட்டமைப்பின் (ஐஆர்ஐடிஏ) துணைத் தலைவருமான டாக்டர். கலீராஜ் அவர்கள், தமிழ்நாடு மாநில மகளிர் ஆணையத்தின் தலைவி திருமதி ஏ.எஸ்.குமாரி ஆகியோர் இந்த நிகழ்வில் சிறப்பு விருந்தினர்களாக கலந்துகொண்டு மாநாடு இதழை பார்வையாளர்களுக்கு அறிமுகப்படுத்தினார்.

மேலும் வி வொண்டர் வுமன் தொண்டு நிறுவனம் மற்றும் கோவையை சேர்ந்த கற்பகம் பல்கலைக்கழகம் இணைந்து பெண்களுக்கு எதிரான சைபர் கிரைம் குறித்த மாநாட்டை தேசிய சைபர் பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி அமைப்பு (என்.சி.எஸ்.ஆர்.சி) , இந்திய ரஷ்ய தகவல் தொழில்நுட்ப கூட்டமைப்பு (ஐஆர்ஐடிஏ) மற்றும் தமிழ்நாடு மகளிர் ஆணையம் உதவியுடன் வரும் ஆகஸ்ட் 24ம் தேதி அன்று சென்னையில் நடத்துகிறது. சைபர் கிரைமை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கும் பெண்களுக்கு பாதுகாப்பான டிஜிட்டல் தளத்தை உருவாக்குவதற்கும் இந்த நிகழ்வு ஒரு முக்கியமான படியாகும். பெண்களுக்கு எதிரான சைபர் கிரைம்களை நிவர்த்தி செய்வதன் மூலம், தொல்லை அல்லது துஷ்பிரயோகத்திற்கு அஞ்சாமல் டிஜிட்டல் இடைவெளிகளில் நம்பிக்கையுடனும் சுதந்திரமாகவும் பங்கேற்க பெண்களுக்கு இந்த மாநாடு அதிகாரம் அளிக்கிறது.

“இந்த மாநாடு டிஜிட்டல் கல்வியறிவின் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்துகிறது. பெண்களுக்கு எதிரான இணையக் குற்றங்களைத் திறம்பட எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான வலுவான சட்ட மற்றும் கொள்கை கட்டமைப்புகளை விவாதிக்கவும் மேம்படுத்தவும் பெண்களுக்கு உதவுகிறது,” என்று தேசிய சைபர் பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி அமைப்பின் (என்.சி.எஸ்.ஆர்.சி) இயக்குநரும், இந்திய ரஷ்ய தகவல் தொழில்நுட்ப கூட்டமைப்பின் (ஐஆர்ஐடிஏ) துணைத் தலைவருமான டாக்டர். கலீராஜ் அவர்கள் தெரிவித்தார்.

“இணையம் மற்றும் டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பங்களின் பயன்பாடு அதிகரித்து வருவதால், பெண்களை குறிவைத்து ஆன்லைன் துன்புறுத்தல், சைபர் ஸ்டாக்கிங் மற்றும் ஆன்லைன் அச்சுறுத்தல்கள் உட்பட பல்வேறு சைபர் குற்றங்கள் அதிகரித்து வருகின்றன. இணைய உலகில் பெண்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்தல், பாலின சமத்துவத்தை மேம்படுத்துதல், டிஜிட்டல் உலகில் ஆண்களுக்கு நிகரான சுதந்திரம் மற்றும் வாய்ப்புகளை பெண்கள் பெறவேண்டும் என்பதை உறுதி செய்வதற்காக இந்த மாநாடு நடைபெறுகிறது”. என்று தமிழ்நாடு மாநில மகளிர் ஆணையத்தின் தலைவி திருமதி ஏ.எஸ்.குமாரி அவர்கள் குறிப்பிட்டார்.

வி வொண்டர் வுமன் தொண்டு நிறுவனம் 18 ஆகஸ்ட் 2024 அன்று கோவையில் “சுதந்திர ஓட்டம்” என்ற பெயரில் பெண்களுக்கு எதிரான சைபர் கிரைம் குறித்து பொது மக்களுக்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த விழிப்புணர்வு மாரத்தானை நடத்துகிறது. இந்த மராத்தான் பதாகைகள் மற்றும் டி-சர்ட்டை தோழமை அறக்கட்டளையின் நிருவனர் திரு அரசு தேவநேயம் அவர்கள் இந்த நிகழ்ச்சியில் அறிமுகம் செய்தார்.

இதுகுறித்து திரு அரசு தேவநேயம் அவர்கள் பேசுகையில், “இந்த மராத்தான் சைபர் குற்றங்களால் பாதிக்கப்பட்ட பெண்களின் குரல்களை வலுப்படுத்துகிறது மற்றும் அவர்களின் உரிமைகளுக்காக வாதிடுகிறது. பெண்களுக்கு எதிரான ஆன்லைன் வன்முறைகளை நிலைநிறுத்தகூடிய தீங்கு விளைவிக்கும் விதிமுறைகள் மற்றும் நடத்தைகளுக்கு சவால் விடுவதன் மூலம் சமூக மாற்றத்தை இது உந்துகிறது. சைபர் குற்றங்களால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு ஆதரவு அமைப்புகளை நிறுவுவது ஒரு முக்கியமான அம்சமாகும். இந்த ஓட்டமானது டிஜிட்டல் சூழலை அச்சமின்றி கையாள்வது குறித்து பொதுமக்களுக்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துகிறது மற்றும் அவர்களின் உரிமைகள் பாதுகாக்கப்படுவதையும் அவர்களின் குரல்கள் கேட்கப்படுவதையும் உறுதி செய்கிறது.” என்று கூறினார்.

நிகழ்ச்சி அமைப்பாளர்களான வீ வொண்டர் வுமன் தொண்டு நிறுவனத்தின் இயக்குனர் திருமதி.சண்முகப்பிரியா மற்றும் நிர்வாக அறங்காவலர் திருமதி சுபிதா ஜஸ்டின் ஆகியோர் கூறுகையில், வாய்ப்புகள் மற்றும் அனைத்து பெண்களின் திறமை மற்றும் குரல்களை வெளிக்கொணரும் எங்கள் நோக்கம் பெண்கள் அவர்களின் துறையில் தங்கள் சொந்த அடையாளத்தை உருவாக்க கூடிய ஒரு தளத்தை வழங்குவதாகும். கடந்த கால பெண்களை பெருமையாகவும், தற்போதைய பெண்களை உத்வேகப்படுத்தவும், எதிர்கால பெண்களை கற்பனை செய்யவும் இந்த நிகழ்வின் மூலம் நாங்கள் உந்துகிறோம். பெண்களுக்கு எதிரான சைபர் குற்றங்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்துகிறோம். இணையம் அனைவருக்கும் பாதுகாப்பான மற்றும் அதிகாரமளிக்கும் இடமாக இருக்கும்
எதிர்காலத்தை நாம் ஒன்றாக உருவாக்க முடியும்.” என்று கூறினர்.

வி வொண்டர் வுமன் பற்றி:

வீ வொண்டர் வுமன் என்பது ஒரு அரசு சாரா அமைப்பாகும். தனிநபர்கள், பெருநிறுவனங்கள் மற்றும் கல்வி நிறுவனங்களுடன் பரோபகார ஒத்துழைப்பு மூலம் தமிழ்நாடு மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள அனைத்து வயது, பின்னணி மற்றும் வாழ்க்கைத் தரம் கொண்ட பெண்களுக்கு அதிகாரம் அளிக்க நாங்கள் பணியாற்றுகிறோம். பெண்கள் தங்கள் கனவுகளை அடையவும், அவர்களின் திறன்களை மேம்படுத்தவும், சமூகத் தலைவர்களாக ஆவதற்குத் தேவையான அறிவைப் பெறவும் ஒரு தளத்தை உருவாக்குவதே எங்கள் நோக்கம்.