‘மெர்ரி கிறிஸ்மஸ்’ விமர்சனம்

27

டிப்ஸ் பிலிம்ஸ் லிமிடெட் மற்றும் தீப்பெட்டி பிக்சர்ஸ் பிரைவேட். லிமிடெட் இன் மெர்ரி கிறிஸ்மஸ் ( யுஏ ) ஒரு சஸ்பென்ஸ் நாடகம். கிறிஸ்துமஸ் ஈவ் அன்று, மரியா (கத்ரீனா கைஃப்) தனது சிறிய மகள் அன்னியுடன் ஒரு உணவகத்தில் இருக்கிறார். ஆல்பர்ட் (விஜய் சேதுபதி) உடனான ஒரு சந்தர்ப்பத்தில் இருவரும் நண்பர்களாக மாறுகிறார்கள். மரியா ஆல்பர்ட்டிடம் தான் மோசமான திருமணத்தில் இருப்பதாகவும், அவரது கணவர் ஜெரோம் (லூக் கென்னி) தனது காதலியுடன் கிறிஸ்துமஸ் ஈவ் கொண்டாடுவதாகவும் கூறுகிறார். அன்னி தூங்கச் சென்ற பிறகு மரியாவும் ஆல்பர்ட்டும் சிறிது நேரம் வெளியே செல்கிறார்கள். திரும்பி வந்த அவர்கள், மரியாவின் கணவர் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டதைக் கண்டு அதிர்ச்சியடைந்துள்ளனர். தற்கொலையா? அல்லது அவரை யாராவது கொலை செய்துவிட்டார்களா? கொலை என்றால் கொலையாளி யார், காரணம் என்ன?

இத்திரைப்படம் ஃபிரடெரிக் டார்டின் Le Monte-Charge என்ற நாவலை அடிப்படையாகக் கொண்டது . ஸ்ரீராம் ராகவன், அரிஜித் பிஸ்வாஸ், பூஜா லதா சுர்தி மற்றும் அனுக்ரிதி பாண்டே ஆகியோரின் கதை மற்றும் திரைக்கதை சுவாரஸ்யமாகவும் ஈர்க்கக்கூடியதாகவும் உள்ளது. கொலை/தற்கொலை வெளிச்சத்திற்கு வரும் வரை ஒப்பீட்டளவில் மெதுவான வேகத்தில் முதல் பாதி நகர்ந்தாலும், உள்ளார்ந்த நகைச்சுவை மற்றும் ஏதோ கெட்டது சுற்றி பதுங்கியிருப்பது போன்ற உணர்வு காரணமாக அது மகிழ்விக்கிறது. ஜெரோமின் இறந்த உடல் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட பிறகு நாடகம் இன்னும் சுவாரஸ்யமானது, ஏனெனில் சூழ்ச்சி மதிப்பு அதிகரிக்கிறது. இதைச் சொன்னால், முழு நாடகமும் வகுப்பு மற்றும் நகர பார்வையாளர்களை ஈர்க்கும் என்பதைச் சேர்க்க வேண்டும், ஏனெனில் வேகமானது ஹார்ட்கோர் மக்களுக்கு ஒரு பிரச்சனையாக இருக்கலாம். தெளிவாக உச்சரிக்கப்படாததால் முடிவு சற்று குழப்பமாக உள்ளது. நால்வர் குழுவால் எழுதப்பட்ட உரையாடல்கள் மிகவும் சுவாரஸ்யமாகவும் கனமாகவும் உள்ளன.

ஆல்பர்ட் கதாபாத்திரத்தில் விஜய் சேதுபதி அற்புதம். அவரது நடிப்பு மிகவும் சிறப்பானது, அவரைப் பார்ப்பது ஒரு மகிழ்ச்சியான அனுபவமாக மாறும். அவரது நுணுக்கங்கள் இறக்க வேண்டும். உண்மையில், அவர் திரையில் இல்லாத போதெல்லாம் பார்வையாளர்கள் அவரை இழக்கிறார்கள். கத்ரீனா கைஃப் சிறப்பாக நடித்துள்ளார். அவள் அழகாக இருக்கிறாள் மற்றும் அவளுடைய நேர்மையான வேலையின் மூலம் அவளுடைய பாத்திரத்தை நம்ப வைக்கிறாள். ரோனி கதாபாத்திரத்தில் சஞ்சய் கபூர் ஒரு அழகான முத்திரையை பதித்துள்ளார். அவரது தன்னிச்சையான நடிப்பு அவருக்கு பிரவுனி புள்ளிகளை வென்றது. விசாரணை போலீஸ் அதிகாரியாக வினய் பதக் சிறந்த முத்திரை பதித்துள்ளார். விசாரணை போலீஸ் அதிகாரியாக பிரதிமா கண்ணன் மிக இயல்பாக இருக்கிறார். தின்னு ஆனந்த் சிறந்த ஆதரவை வழங்குகிறார். அஸ்வினி கல்சேகர் ரோனியின் மனைவியாக ஒரு சுருக்கமான பாத்திரத்தில் நிகழ்ச்சியைத் திருடுகிறார். டயலாக் பேசும்போதெல்லாம் சிரிப்பை வரவழைப்பாள் என்று சொன்னால் தவறில்லை. ராதிகா ஆப்தே ஒரு சுருக்கமான சிறப்பு தோற்றத்தில் தனது இருப்பை நன்றாக உணர வைக்கிறார். அன்னியாக பரி மகேஸ்வரி சர்மா நன்றாக இருக்கிறார். ஒரு பாடலில் காயத்ரி சிறப்பு தோற்றத்தில் நடித்துள்ளார். லூக் கென்னி (சிறப்பு தோற்றத்தில்) இறந்த உடலாக பரவாயில்லை. சாஹில் வைத் ஒரு சுருக்கமான சிறப்பு தோற்றத்தில் நன்றாக இருக்கிறார். மற்றவை போதுமானவை.

ஸ்ரீராம் ராகவனின் இயக்கம் சிறப்பாக உள்ளது. நல்ல பொழுதுபோக்கு மதிப்புடன் ஒரு பரபரப்பான சஸ்பென்ஸ் படத்தை எடுத்துள்ளார். ப்ரீதமின் இசை அருமையாக இருந்தாலும் சூப்பர் ஹிட் பாடலாக எதுவும் இல்லை. வருண் குரோவரின் வரிகள் அர்த்தமுள்ளவை. நடன அமைப்பு ( ராத் அகேலி திக்காக பிருந்தா , மற்ற பாடல்களுக்கு விஜய் கங்குலி) மிகவும் நன்றாக உள்ளது. டேனியல் பி. ஜார்ஜின் பின்னணி இசை சிறப்பானது மற்றும் தாக்கத்தையும் த்ரில் உறுப்பையும் பெரிதும் அதிகரிக்கிறது. மது நீலகண்டனின் ஒளிப்பதிவு முதல் தரம். ஆக்‌ஷன் மற்றும் ஸ்டண்ட் காட்சிகள் (ஹிரா யாதவ் மற்றும் சுனில் ரோட்ரிக்ஸ் நடனம்) நன்றாக உள்ளன. மயூர் ஷர்மாவின் தயாரிப்பு வடிவமைப்பும், சப்யசாச்சி மிஸ்ராவின் கலை இயக்கமும் சிறந்த தரத்தில் உள்ளன. பூஜா லதா சுர்தியின் எடிட்டிங் சூப்பர் ஷார்ப்.